CÙNG CHƠI CÙNG HỌC
Anh em A3 tham gia diễn đàn nào!
CÙNG CHƠI CÙNG HỌC
Anh em A3 tham gia diễn đàn nào!
CÙNG CHƠI CÙNG HỌC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CÙNG CHƠI CÙNG HỌC

Vương Quốc A3

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Top posters
beohds
hi..lời cảm ơn.. I_vote_lcaphi..lời cảm ơn.. I_voting_barhi..lời cảm ơn.. I_vote_rcap 
cocktail_boo
hi..lời cảm ơn.. I_vote_lcaphi..lời cảm ơn.. I_voting_barhi..lời cảm ơn.. I_vote_rcap 
ghoul-like blood
Lik chuột
Admin
Park Hee s2 SuJu
nhok
forever love
invisible-lucky girl
G-Max

Share | 

hi..lời cảm ơn..

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Pe xi_teen

Pe xi_teen

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime4/4/2011, 8:58 am

Trong cuộc sống, có rất nhiều tình huống bạn phải sử dụng đến lời cảm ơn như một vũ khí sống hữu hiệu. Ngoài lời cảm ơn thông thường và "hơi khách sáo", bạn có thể có những hành động trả ơn thiết thực hơn. Hãy tham khảo 9 tình huống dưới đây nhé.

1. Tình huống: Bạn thân của gia đình luôn mời bạn và "ông xã" đến ăn tối vào cuối tuần.

- Cách cảm ơn: Đừng quên mang theo một món quà nho nhỏ. Đó có thể là giỏ trái cây hay chiếc bánh kem.

2. Tình huống: Khi bạn vắng nhà, hàng xóm nhận hộ tạp chí mà bạn đặt dài hạn. Ngoài ra, họ cũng sẵn lòng chăm sóc cây cảnh, nuôi giúp chú cún cưng của bạn.

- Cách cảm ơn: Hãy tặng người hàng xóm đáng yêu của bạn vài CD nhạc mới nhất, hoặc một lọ cắm hoa thật dễ thương.

3. Tình huống: Bạn bận bịu đến nỗi không thể đi chợ. Cô bạn ở gần nhà vui vẻ mau giúp bạn nhiều thứ.

- Cách cảm ơn: Hãy tặng cô ấy một đĩa thức ăn thật ngon do chính tay bạn nấu.

4. Tình huống: Vợ chồng bạn đi ăn tiệc và phải gửi con ở nhà hàng xóm đến tận khuya.

- Cách cảm ơn: Hãy mời họ đi chơi cuối tuần với gia đình bạn. Tốt nhất, bạn nên tổ chức cắm trại để lũ trẻ có nơi chơi đùa.

5. Tình huống: Mặc dù công việc bận rộn nhưng chị của bạn vẫn đến thăm em gái đều đặn mỗi tuần.

- Cách cảm ơn: Hãy sắp xếp một ngày nào đó đến nhà chị ấy. Nhớ mua vài món quà có thể làm nên bữa tiệc nho nhỏ như bánh mì, chả lụa, patê, chả giò đông lạnh...

6. Tình huống: Ông xã bạn muốn đãi khách ở nhà. Bạn chỉ có một mình nên khó xoay xở được mọi việc. Người hàng xóm tình nguyện nhiệt tình giúp bạn một tay.

- Cách cảm ơn: Hãy một một xấp vải thật đẹp hoặc một món trang sức xinh xắn, bỏ vào hộp có thắt nơ và trao tận tay người hàng xóm dễ thương ấy.

7. Tình huống: Bạn và người hàng xóm đều nuôi chó. Thế nhưng bạn có ít thời gian tắm rửa hay dắt chó đi dạo. Người hàng xóm đề nghị giúp bạn vì đằng nào cô ấy cũng phải chăm sóc cho cún cưng.

- Cách cảm ơn: Rủ cô bạn dễ thương ấy đi siêu thị. Bạn nên mua một lọ kem dưỡng da tay để tặng cô ấy. Đừng quên hộp thực phẩm lớn dành cho chú cún của nhà hàng xóm nữa.

8. Tình huống: Thỉnh thoảng do công việc, bạn và ông xã không thể đón con đúng giờ. Một người bạn ở gần nhà bạn: "Để đó tôi đón cho". Khi bạn về nhà, cục cưng đã được tắm rửa sạch sẽ.

- Cách cảm ơn: Lâu lâu, bạn có thể rủ người bạn ấy đi "làm đẹp" như masage, gội đầu. Một chai nước hoa cũng sẽ làm cô ấy thích đấy.

9. Tình huống: Công việc dồn dập khiến bạn mờ cả mắt. Cô bạn đồng nghiệp để nghị hỗ trợ ngay.

- Cách cảm ơn: Rủ cô ấy đi ăn sáng vào hôm sau. Chú ý công việc của cô ấy để tìm cơ hội trả ơn.

Những cách cư xử "đẹp" luôn được đáp lại bằng thái độ đẹp không kém.
beohds

beohds

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime4/4/2011, 11:37 am

cám ơn bạn đã vào forum lớp mình hi..lời cảm ơn.. 105910
Pe xi_teen

Pe xi_teen

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime4/4/2011, 3:43 pm

hi, mình kũng cảm ơn bạn đã vào 4rum lớp mình...hi chúng mình là pạn na xauho2
cocktail_boo

cocktail_boo

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime4/4/2011, 7:55 pm

mình nữa
Pe xi_teen

Pe xi_teen

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime5/4/2011, 4:18 am

hiihi..thì tụi mình là pạn.. Smile
ciao

ciao

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime5/4/2011, 8:07 am

avatar của bạn cocktail_boo dễ thương wa'
cảm ơn bạn đã vào 4rum lớp mình
xin chào các bạn 10a3
2
alone_308

alone_308

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime5/4/2011, 8:13 am

dau gau mé con nhỏ ne' thấy ghét... chưa zi đã thân với thiết, thiệt hết lời nói.... mon key 3
Pe xi_teen

Pe xi_teen

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime5/4/2011, 8:17 am

eh, vô duyên na Thuyên....
ciao

ciao

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime5/4/2011, 8:24 am

chúng tui wen nhau thì kệ tui
đồ thuyên đáng ghét
monkey 6
Pe xi_teen

Pe xi_teen

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime5/4/2011, 9:03 am

úng há! đồ Thuyên đáng ghét, xí chai cu hanh 1
Admin
Admin
Admin
Admin

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime5/4/2011, 9:28 am

sao lại post vào đây, béo ko chuyển bài này sang box khác à
https://a3vip.forumvi.net
ciao

ciao

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime5/4/2011, 5:35 pm

sao thế admin???
beohds

beohds

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime7/4/2011, 1:15 am

Admin đã viết:
sao lại post vào đây, béo ko chuyển bài này sang box khác à
chuyển làm sao hi..lời cảm ơn.. 75972
Pe xi_teen

Pe xi_teen

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime8/4/2011, 2:28 pm

uh, làm sao chuyển
ciao

ciao

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime8/4/2011, 3:39 pm

cocktail_boo đã viết:
mình nữa
beohds

beohds

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime9/4/2011, 10:38 am

ciao đã viết:
cocktail_boo đã viết:
mình nữa
đúng rồi ảnh của thanh hương đấy
cocktail_boo

cocktail_boo

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime9/4/2011, 1:13 pm

thank béo đã nói hộ
ghoul-like blood

ghoul-like blood

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime9/4/2011, 2:57 pm

chan nhi lam ban moi qua.peo ui toi ni ko di duoc à
beohds

beohds

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime9/4/2011, 6:56 pm

tớ ko thích đi tối, mới lại hôm nay nhà ông tớ làm thanh minh hi..lời cảm ơn.. 21225
cocktail_boo

cocktail_boo

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime10/4/2011, 7:06 am

chán chết, tớ cũng hok đi
ghoul-like blood

ghoul-like blood

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime16/4/2011, 8:03 pm

bùn mọi ng.toi ưa co TIM ma ko dc di.hix
Sponsored content

hi..lời cảm ơn.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hi..lời cảm ơn..   hi..lời cảm ơn.. I_icon_minitime

hi..lời cảm ơn..

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang